|

Balance Katin Colorado EBT: Duk abin da ya sani Game da katin EBT Quest

Yana da alhakin Sashen Sabis na Jama'a na Colorado (CDHS) don aiwatar da Tambarin Abinci na Colorado ko shirin taimakon abinci.

Tsarin taimakon abinci yana taimaka wa iyalai su kawo abinci mai lafiya, mai gina jiki a kan tebur ta hanyar wadata su da shi. Ana samun taimakon abinci ga iyalai masu karamin karfi waɗanda suka cika buƙatun cancanta don samun kudin shiga na tarayya.

Lokacin da kuka cancanci tallafin abinci a Colorado, dole ne a saka kuɗin ta atomatik akan katin EBT (Canja wurin Biyan Kuɗi na Lantarki).

Katin EBT na Colorado yana kama da daidaitaccen ATM ko katin zare kudi, wanda kuma aka sani da Katin Quest Card na Colorado. Kowane wata, za a ajiye fa'idodin tambarin abinci a Katin EBT ɗinku a wannan rana.

Ana iya samun fa'idodin Katin EBT na Colorado akan asusun Katin EBT ɗin ku da ƙarfe 5 na safe bayan an sake su.

Ana iya amfani da fa'idodin don yin siyayyar abinci da aka amince da su a wuraren da suka cancanta. Yawancin shagunan kayan miya a Colorado suna karɓar Katin Quest a matsayin biyan su.

Menene Katin nema na Colorado?

  • Katin nema na Colorado shine katin EBT na Colorado.
  • EBT = canja wurin fa'idodin lantarki.
  • Katin EBT = katin da yayi kama da aiki kamar zare ko katin kuɗi amma an ɗora shi da tambarin abinci da/ko fa'idodin kuɗi. Kuna iya amfani dashi a shagunan da ke karɓar EBT.
  • Katin Quest EBT yana aiki kamar katin kuɗi kuma ana iya amfani dashi don siyan kayan masarufi da cire kuɗi daga ATM tare da lambar PIN da aka bayar. Yawancin kantin kayan miya suna nuna tambarin katin EBT na Quest a cikin taga su.
  • Za ku sami Katin nema na Colorado da zarar an amince muku don fa'idodi.
  • Lambar sabis na abokin ciniki na EBT na Colorado shine 1-888-328-2656.

Cancantar

An cancanci cancantar taimakon abinci, ko Shirin Taimakon Abinci na Ƙari (SNAP), iyakokin samun kudin shiga na Gwamnatin Tarayya. Asusun taimakon ya bambanta dangane da gidan.

Adadin da aka ƙaddara an saka shi cikin asusun da katin Canja wurin Amfanonin Lantarki (EBT), wanda kuma aka sani da katin Colorado Quest. Sannan zaku iya amfani da wannan katin don yin ma'amaloli.

Za a iya amfani da taimakon abinci kawai don siyan abinci, ba abubuwa kamar abincin dabbobi, taba, kayan takarda, ko barasa ba. Don ganin ko kuna iya cancanta, ko don duba fa'idodin yanzu, ziyarci Colorado PEAK.

Jadawalin Biyan Kuɗi na EBT na Colorado

Shirin da ke ƙasa shine don Samfuran Abinci da shirye -shiryen Biyan Kuɗi a Colorado. Tabbatar cewa kun sami jadawalin da ya dace don fa'idodin da kuke samu.

Tambarin abinci kowane wata ana ajiye shi daga ranar 1 zuwa 10 ga wata. Ana ajiye Ribar Kuɗi kowane wata daga 1st zuwa 3rd. Lambobin ƙarshe na Lambar Tsaron Jama'a ya dogara da lokacin da aka biya kuɗin ku. Ga jadawalin bisa ga shirye-shiryen biyu:

Alamar Abinci

 
Idan Lambar Tsaron ku ta ƙareAna sanya fa'idodi akan
11 ga wata
22 ga wata
33 ga wata
44 ga wata
55 ga wata
66 ga wata
77 ga wata
88 ga wata
99 ga wata
010 ga wata
  

Amfanin Kudi

 
Idan Lambar Tsaron ku ta ƙareAna sanya fa'idodi akan
7, 8, 9, ko 01 ga wata
4, 5, ko 62 ga wata
1, 2, ko 33 ga wata
  

Da zarar an sanya fa'idodin ku cikin asusun ku, zaku iya fara amfani da su tare da katin EBT na Colorado don siyan abubuwan abinci da suka cancanta.

Jerin Shagunan da ke ɗaukar EBT akan Layi don Bayarwa

Kamar yadda zaku iya sani, Ma'aikatar Aikin Noma ta Amurka (USDA) ta ƙaddamar da shirin matukin jirgi (Pilot Purchasing Pilot) don ba da damar shagunan kayan siyar da kayan abinci don fara karɓar katunan EBT na kan layi don siyayya, ciki har da isar da zuwa ƙofar ku.

An amince da shagunan sayar da kayan abinci da aka lissafa a ƙasa don matukin jirgin wanda zai ba masu katin EBT damar siyan abinci don isar da layi.

  • Amazon
  • Kasuwar Dash
  • SarWanSank
  • Ma'aikatan Gidajen Hart
  • Hy-Vee, Inc. girma
  • Safeway
  • ShopRite
  • Wal-Mart Farms, Inc.
  • Kasuwancin Wright, Inc.

Inda ba zan iya amfani da nawa ba Colorado Katin EBT?

Ba za ku iya amfani da kuɗin ku ba Colorado Katin EBT a wurare masu zuwa:

  • gidajen caca
  • Dakunan Poker
  • Dakunan Katin
  • Shagunan hayaki & Cannabis
  • Kasuwancin Nishaɗi na Manya
  • Wuraren dare/Saloons/Taverns
  • Shagunan Tattoo & Sokin
  • Shagunan Spa/Massage
  • Zauren Bingo
  • Jarin Beli
  • Gasar tsere
  • Shagunan Gun/Ammo
  • Jirgin ruwa Jirgin ruwa
  • Masu karatun hankali

Abinci da samfuran da Ba su cancanci Siyarwa tare da Quest EBT Card ba

  • Babu abinci mai zafi daga deli/abincin da za a ci a shago
  • Babu bitamin ko magunguna
  • Babu abincin dabbobi
  • Babu takarda ko kayan tsaftacewa
  • Babu kayayyakin barasa/taba.

Don cikakken jerin abubuwan abinci da aka amince, duba Tambarin Abinci Jerin Abincin da ya cancanci anan.

Yadda ake Duba Balance Katin Colorado EBT

Ga yadda ake duba ma'auni akan Katin nema na Colorado.

Zabin 1 - Bincika Rikodin Ku na Lastarshe

Zaɓin farko don bincika ma'auni tare da Katin Quest Colorado shine duba rasidin ku na ƙarshe. Wannan ita ce hanya mafi sauri kuma mafi sauƙi don nemo ma'auni na yanzu akan Katin EBT na Colorado.

Za a jera ma'aunin ku a kasan kantin kayan miya na kwanan nan ko rasidin ATM. Ya kamata ku kasance cikin al'adar adana mafi yawan kuɗin ku na EBT

Zaɓin 2 - Shiga cikin Asusun EBT na Edge

Zaɓin na biyu don bincika ma'aunin Katin Colorado EBT yana kan layi ta gidan yanar gizo na Edge EBT. Don shiga, ziyarci Gidan yanar gizon Edge EBT, sannan shigar da ID na mai amfani da kalmar wucewa.

Da zarar ka shiga, za ku iya duba ma'aunin ku na yanzu da tarihin ma'amala. Idan ba ku da asusun Edge EBT, kuna iya ƙirƙiri Asusun Mai amfani.

Zabin 3 - Bincika ta Waya

Hanya ta ƙarshe don duba ma'auni akan Katin EBT na Colorado shine ta waya. Kira katin baya tare da lambar Sabis na Abokin Ciniki na EBT (1-888-328-2656).

Layin Sabis na Abokin Ciniki yana samuwa awanni 24 a rana, kwana 7 a mako. Bayan ka kira, shigar da lambar katin EBT ɗinka goma sha shida (16) kuma za ka ji taimakon abinci na yanzu ko ma'auni(s) na asusun kuɗi.

Ta Yaya Zan Kare Bayanin Katin Nema Na Kan Layi?

Kada ka taɓa raba kowane keɓaɓɓen bayaninka ta imel, musamman lambobin Tsaro, lambobin asusu, shiga da PIN.

Sashen albarkatun ɗan adam ba zai taɓa buƙatar bayanan sirri ta imel ba. Nemo saƙon e-mail na phishing. Irin waɗannan imel ɗin suna ba ku shawarar amfani da haɗin da aka bayar don bincika ko canza asusun ku ta wata hanya.

CDHS ba za ta taɓa aiko muku da imel ɗin neman bayanin irin wannan ba. Hattara da saƙonnin rubutu waɗanda ake zargin suna buƙatar bayani game da asusun Katin Quest ɗin ku ta na'urar tafi da gidanka.

CDHS ba za ta taɓa aika saƙon rubutu zuwa na'urar tafi da gidanka tana neman irin wannan bayanin ba. Kiyaye kalmomin sirri da PINs don sirrin asusun nema kuma kar a bar su a wani wuri mara tsaro.

Kiyaye sirrin kalmomin shiga na asusun nema da PIN kuma kar a bar su a wani wuri mara tsaro. Idan kuna zargin wani aiki na tuhuma da ke da alaƙa da asusun ku na EBT, nan da nan kira sabis na Abokin ciniki kyauta a 1.888.328.2656 ko 1.800.659.2656 (TTY).

Colorado EBT Tambayoyin Tambayoyi

Ga jerin tambayoyin da aka fi yawan tambaya akai Colorado Katin EBT.


Zan iya amfani da My Colorado Katin eBT a Wasu Larduna da Sauran Jihohi?

Colorado Katin EBT na iya aiki a kowane shago ko ATM a Amurka wanda ya karɓa Katin EBT, da kuma a cikin Gundumar Columbia, Amurka.

Kuma Guam da tsibirin Virgin Islands. Bugu da ƙari, babu ƙa'idodi da ke hana amfani da katin EBT ɗin ku a wajen jihar ku. Duk da haka, ana sa ran ku sanar da ofishin taimakon jama'a na gundumar ku game da kowane canjin adireshi.


Zan iya zuwa wurin Mai ba da Lamuni na Banki in Ciro Kuɗi daga Asusu na Ebt? 

A'a, kawai za ku iya cire kuɗi daga ATM ko ta hanyar tsabar kuɗi/tsabar kuɗi-kawai a kantin da ke halarta. Bugu da ƙari, masu ba da banki ba su da bayanai ko samun damar asusun EBT.


Idan Ban Yi Amfani Da Duk Fa'idodin Da Na Samu A Watan Ba, Shin Har Yanzu Za Su Same Ni A Watan Mai Zuwa?

Ee, fa'idodin da ba a yi amfani da su a watan da aka bayar za su kasance a cikin asusun EBT. Kuna iya amfani da waɗannan fa'idodin a cikin watanni masu zuwa.


Ko Akwai Kudaden Amfani Nawa Colorado EBT Card?

Babu cajin cajin katin ku don siyan abinci. Koyaya, duk wani kari na Banki (idan akwai) don amfani da injin tsabar kudi za a karɓa daga asusunka.


Ta yaya zan sayi Abinci da kayayyaki da Katin Ebt Dina?

Ga yadda ake amfani da Katin EBT don siyan kayan abinci:

  1. Doke shi gefe da kati a injin biyan bashin.
  2. Sannan zaɓi "EBT" daga zaɓuɓɓukan katin.
  3. Na gaba, shigar da PIN mai lamba 4.
  4. Kammala ma'amala kuma ɗauki rasit ɗinku - zai nuna ma'aunin Katin EBT na yanzu a ƙasa.

Nawa Zan Samu A Katin Ebt Na Duk Wata?

Adadin fa'idojin da kuke samu akan Katin EBT ɗinku kowane wata an ƙaddara ta kudin shiga da girman gidan ku.


Na Ga Mutane Suna Siyan Kayan Abinci Da Katin Ebt. Na yi tunanin Snap na Abinci ne kawai?

Ee, fa'idodin SNAP na abinci ne kawai. Wasu mutane suna da katin EBT don fa'idodin TANF (taimakon kuɗi), duk da haka.

Kuna iya amfani da fa'idodin TANF don siyan abinci da samfuran marasa abinci. Tuntuɓi ofishin taimakon fa'ida na ƙaramar hukuma don bayani kan cancantar TANF.


Ta yaya zan Ba ​​da rahoton Shago ko Mutumin da nake tunanin Yana Amfani da Abinci ko Fa'idodin Kuɗi (Yin zamba)?

Yin amfani da fa'ida da gangan shine laifi na tarayya. Idan kun yi amfani da fa'ida ta hanyar da ba ta dace ba, ana iya cire amfanin ku. Don ba da rahoton kantin sayar da kaya ko mutum yana amfani da fa'idodi, latsa nan.


Zan iya Samun Wani Ya Taimaka Mini Siyayya Ta Amfani da Asusun Ebt Dina?

Tambayi ma'aikacin shari'ar ku Colorado Food Stamps game da kafa Wakilin da aka Amince (AR). AR zai sami katin daban wanda ya ƙunshi lambar asusunsa da PIN.

Bugu da ƙari, na'urar EBT za ta sa ido a kowane lokaci katin da ake amfani da shi. Za a ba AR damar samun dama ga duk asusun amfanin ku.


Me zan yi idan na zargin wani ya saci fa'idodi daga Asusun Ebt Card Dina?

Idan katinka ya ɓace, sata ko lalacewa, kira Sabis ɗin Abokin Ciniki na Katin Colorado EBT Kira 1-888-328-2656 nan da nan. Bayan da'awar cewa katin ku ya ɓace, sata ko lalata, sabon katin za a aika zuwa gare ku.

Za a ba da katunan maye gurbin a cikin kwanaki uku zuwa biyar na kasuwanci. Hakanan kuna iya tuntuɓar ma'aikacin shari'ar CDHS mafi kusa ko sashen sabis na zamantakewa na gundumar.


Muna fatan wannan labarin ya taimaka kan yadda ake gwada Ma'auni na Katin EBT na Colorado.

Similar Posts

Leave a Reply

Your email address ba za a buga. Da ake bukata filayen suna alama *